CHUYÊN MỤC

Phí dịch vụ tư vấn bất động sản được quy định như thế nào?

Phí dịch vụ tư vấn bất động sản được quy định như thế nào?

Trả lời từ Luật Vạn Tín:

Theo quy định tại khoản 3 Điều 74 Luật kinh doanh bất động sản năm 2014, nội dung, phạm vi tư vấn, quyền và nghĩa vụ của các bên, phí dịch vụ tư vấn bất động sản do các bên thỏa thuận trong hợp đồng.

Như vậy, phí dịch vụ tư vấn bất động sản là do khách hàng và bên tư vấn thỏa thuận và được ghi rõ tại hợp đồng tư vấn.

Từ khóa:

Câu trả lời chỉ mang tính chất tham khảo, vui lòng liên hệ với Luật Vạn Tín để được tư vấn cụ thể:

ĐOÀN LUẬT SƯ TP. HỒ CHÍ MINH

CÔNG TY LUẬT TNHH VẠN TÍN

Địa chỉ: 7 Đường số 14 Khu Đô thị mới Him Lam, Phường Tân Hưng, Quận 7, TP Hồ Chí Minh.

Hotline: 1900 6558  –  Email: info@luatvantin.com.vn

Website: luatvantin.com.vn

Gửi câu hỏi