CHUYÊN MỤC

Phạm vi thay đổi hộ tịch được quy định như thế nào?

Phạm vi thay đổi hộ tịch được quy định như thế nào?

Trả lời từ Luật Vạn Tín:

Theo Điều 26 Luật hộ tịch năm 2014 thì, phạm vi thay đổi hộ tịch được quy định cụ thể như sau:

  1. Thay đổi họ, chữ đệm và tên của cá nhân trong nội dung khai sinh đã đăng ký khi có căn cứ theo quy định của pháp luật dân sự.
  2. Thay đổi thông tin về cha, mẹ trong nội dung khai sinh khi đã đăng ký sau khi công nhận làm con nuôi theo quy định của Luật nuôi con nuôi năm 2010.
Từ khóa:

Câu trả lời chỉ mang tính chất tham khảo, vui lòng liên hệ với Luật Vạn Tín để được tư vấn cụ thể:

ĐOÀN LUẬT SƯ TP. HỒ CHÍ MINH

CÔNG TY LUẬT TNHH VẠN TÍN

Địa chỉ: 7 Đường số 14 Khu Đô thị mới Him Lam, Phường Tân Hưng, Quận 7, TP Hồ Chí Minh.

Hotline: 1900 6558  –  Email: info@luatvantin.com.vn

Website: luatvantin.com.vn

Gửi câu hỏi