CHUYÊN MỤC

Người điều khiển xe gắn máy không chấp hành hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông bị xử phạt bao nhiêu tiền?

Người điều khiển xe gắn máy không chấp hành hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông bị xử phạt bao nhiêu tiền?

Trả lời từ Luật Vạn Tín:

Theo quy định tại Điểm c, Khoản 4, Điều 6 Nghị định 46/2016/NĐ-CP thì hành vi không chấp hành hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông sẽ bị xử phạt hành chính với mức phạt tiền từ 300.000 đồng đến 400.000 đồng.

Từ khóa:

Câu trả lời chỉ mang tính chất tham khảo, vui lòng liên hệ với Luật Vạn Tín để được tư vấn cụ thể:

ĐOÀN LUẬT SƯ TP. HỒ CHÍ MINH

CÔNG TY LUẬT TNHH VẠN TÍN

Địa chỉ: 7 Đường số 14 Khu Đô thị mới Him Lam, Phường Tân Hưng, Quận 7, TP Hồ Chí Minh.

Hotline: 1900 6558  –  Email: info@luatvantin.com.vn

Website: luatvantin.com.vn

Gửi câu hỏi