CHUYÊN MỤC

Khi nào hợp đồng được xem là đã giao kết khi đặt hàng trực tuyến trên sàn giao dịch thương mại điện tử?

Khi sử dụng chức năng đặt hàng trực tuyến trên sàn giao dịch thương mại điện tử thì thời điểm giao kết hợp đồng được xác định như thế nào?

Trả lời từ Luật Vạn Tín:

Theo quy định tại khoản 4 Điều 37 và Điều 21 nghị định số 52/2013/NĐ-CP, thì khi khách hàng sử dụng chức năng đặt hàng trực tuyến trên sàn giao dịch thương mại điện tử thì thời điểm giao kết hợp đồng là thời điểm khách hàng nhận được trả lời của thương nhân, tổ chức, cá nhân bán hàng chấp nhận đề nghị giao kết hợp đồng, bao gồm việc cung cấp các thông tin sau:

  • Danh sách toàn bộ hàng hóa hoặc dịch vụ khách hàng đặt mua, số lượng, giá của từng sản phẩm và tổng giá trị hợp đồng.
  • Thời hạn giao hàng hoặc cung ứng dịch vụ.
  • Thông tin liên hệ đề khách hàng có thể hỏi về tình trạng thực hiện hợp đồng khi cần thiết.
Từ khóa:

Câu trả lời chỉ mang tính chất tham khảo, vui lòng liên hệ với Luật Vạn Tín để được tư vấn cụ thể:

ĐOÀN LUẬT SƯ TP. HỒ CHÍ MINH

CÔNG TY LUẬT TNHH VẠN TÍN

Địa chỉ: Phòng số X-04.33, Tầng 4, Sunrise City – North Tower, 27 Nguyễn Hữu Thọ, Phường Tân Hưng, Quận 7, TP Hồ Chí Minh.

Hotline: 1900 6558  –  Email: info@luatvantin.com.vn

Website: luatvantin.com.vn

Gửi câu hỏi