CHUYÊN MỤC

Hợp đồng thuê có được tiếp tục khi đã bán căn hộ chung cư

Trường hợp chủ sở hữu căn hộ chung cư chuyển quyền sở hữu căn hộ chung cư đang cho thuê cho người khác mà thời hạn thuê nhà vẫn còn thì bên thuê có được tiếp tục thuê hay không?

Trả lời từ Luật Vạn Tín:

Theo khoản 2 Điều 133 Luật nhà ở năm 2014, trường hợp chủ sở hữu căn hộ chung cư chuyển quyền sở hữu căn hộ chung cư đang cho thuê cho người khác mà thời hạn thuê nhà vẫn còn thì bên thuê căn hộ chung cư được tiếp tục thuê đến hết hạn hợp đồng; chủ sở hữu căn hộ chung cư mới có trách nhiệm tiếp tục thực hiện hợp đồng thuê căn hộ chung cư đã kí kết trước đó, trừ trường hợp các bên có thỏa thuận khác.

Từ khóa:

Câu trả lời chỉ mang tính chất tham khảo, vui lòng liên hệ với Luật Vạn Tín để được tư vấn cụ thể:

ĐOÀN LUẬT SƯ TP. HỒ CHÍ MINH

CÔNG TY LUẬT TNHH VẠN TÍN

Địa chỉ: Phòng số X-04.33, Tầng 4, Sunrise City – North Tower, 27 Nguyễn Hữu Thọ, Phường Tân Hưng, Quận 7, TP Hồ Chí Minh.

Hotline: 1900 6558  –  Email: info@luatvantin.com.vn

Website: luatvantin.com.vn

Gửi câu hỏi