CHUYÊN MỤC

Con tôi phạm tội trộm cắp, gia đình tôi là gia đình cách mạng vậy nó có được giảm nhẹ tội không?

Con tôi phạm tội trộm cắp, gia đình tôi là gia đình cách mạng vậy nó có được giảm nhẹ tội không?

Trả lời từ Luật Vạn Tín:

Tình tiết giảm nhẹ trong hình sự quy định tại Điều 51 Bộ luật hình sự, theo đó người phạm tội sẽ nhận được sự khoan hồng của pháp luật, như bạn nói gia đình bạn là gia đình cách mạng trong hàng loạt những tình tiết giảm nhẹ ở khoản 1 Điều 51 Bộ luật hình sự không có tình tiết này, tuy nhiên con bạn vẫn có thể được xem xét theo khoản 2 nhưng phải ghi rõ trong bản án.

Từ khóa:

Câu trả lời chỉ mang tính chất tham khảo, vui lòng liên hệ với Luật Vạn Tín để được tư vấn cụ thể:

ĐOÀN LUẬT SƯ TP. HỒ CHÍ MINH

CÔNG TY LUẬT TNHH VẠN TÍN

Địa chỉ: Phòng số X-04.33, Tầng 4, Sunrise City – North Tower, 27 Nguyễn Hữu Thọ, Phường Tân Hưng, Quận 7, TP Hồ Chí Minh.

Hotline: 1900 6558  –  Email: info@luatvantin.com.vn

Website: luatvantin.com.vn

Gửi câu hỏi