CHUYÊN MỤC

Chuyển tài sản của nhà đầu tư nước ngoài ra nước ngoài được bảo đảm như thế nào?

Chuyển tài sản của nhà đầu tư nước ngoài ra nước ngoài được bảo đảm như thế nào?

Trả lời từ Luật Vạn Tín:

Theo quy định tại Điều 11 Luật đầu tư nước ngoài năm 2014, việc chuyển tài sản của nhà đầu tư nước ngoài ra nước ngoài được bảo đảm như sau:

  • Sau khi thực hiện đầy đủ nghĩa vụ tài chính đối với Nhà nước Việt Nam theo quy định của pháp luật, nhà nước đầu tư nước ngoài được chuyển ra nước ngoài các tài sản sau đây:
    1. Vốn đầu tư, các khoản thanh lý đầu tư.
    2. Thu nhập từ hoạt động đầu tư kinh doanh.
    3. Tiền và tài sản khác thuộc sở hữu hợp pháp của nhà đầu tư.
Từ khóa:

Câu trả lời chỉ mang tính chất tham khảo, vui lòng liên hệ với Luật Vạn Tín để được tư vấn cụ thể:

ĐOÀN LUẬT SƯ TP. HỒ CHÍ MINH

CÔNG TY LUẬT TNHH VẠN TÍN

Địa chỉ: Phòng số X-04.33, Tầng 4, Sunrise City – North Tower, 27 Nguyễn Hữu Thọ, Phường Tân Hưng, Quận 7, TP Hồ Chí Minh.

Hotline: 1900 6558  –  Email: info@luatvantin.com.vn

Website: luatvantin.com.vn

Gửi câu hỏi