CHUYÊN MỤC

Bên giao thầu có được phép yêu cầu bên nhận thầu cung cấp các giấy tờ, tài liệu khác để thực hiện công việc thanh toán trong hợp đồng xây dựng không?

Ngoài các tài liệu, giấy tờ quy định tại Điều 20 Nghị định số 37/2015/NĐ-CP, bên giao thầu có được phép yêu cầu bên nhận thầu cung cấp các giấy tờ, tài liệu khác để thực hiện công việc thanh toán trong hợp đồng xây dựng không?

Trả lời từ Luật Vạn Tín:

Khoản 5 Điều 20 Nghị định số 37/2015/NĐ-CP quy định rõ nghiêm cấm bên giao thầu, các cơ quan, tổ chức, cá nhân liên quan đến việc thanh toán hợp đồng đề ra các yêu cầu về hồ sơ thanh toán trái với thỏa thuận trong hợp đồng và các quy định tại Nghị định này nhằm cản trở việc thanh toán theo đúng thỏa thuận hợp đồng có hiệu lực pháp lý.

Từ khóa:

Câu trả lời chỉ mang tính chất tham khảo, vui lòng liên hệ với Luật Vạn Tín để được tư vấn cụ thể:

ĐOÀN LUẬT SƯ TP. HỒ CHÍ MINH

CÔNG TY LUẬT TNHH VẠN TÍN

Địa chỉ: Phòng số X-04.33, Tầng 4, Sunrise City – North Tower, 27 Nguyễn Hữu Thọ, Phường Tân Hưng, Quận 7, TP Hồ Chí Minh.

Hotline: 1900 6558  –  Email: info@luatvantin.com.vn

Website: luatvantin.com.vn

Gửi câu hỏi